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UONESHAIJI WA TAARIFA ZA FEDHA ZILIZOKAGULIWA KWA UMMA

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014)

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 DESEMBA 2023

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA MWAKA ULIOISHIA 31 DESEMBA 2023

(Kiasi kwa shilingi milioni) (Kiasi kwa shilingi milioni)
Mwaka wa sasa Mwaka uliopita
31-Dec-2023 31-Dec-2022
A: MALI
s Fadba sl 23 498 18 756 I: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaiji:
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania 104,012 87,524 Mapato/(Hasara) Halisi 52,584 30,937
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikal 184,283 196,147
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha 61,442 15,044 Marekebisho Kwa Ajili ya:
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa - - -Hasara Katika Mali 4,699 9568
6 Miamala Baina ya Matawi - - -Kushuka kwa Thamani ya Gharama/Uchakavu 2940 3136
7 E'Ill'_Eil'lmﬂﬁl-tiwﬂ_ B . : -Badiliko Halisi Katika Mikopo (235,430) (209,610)
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika 3 ' -Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali (0) (94)
?ﬂ E'I'EE 1 "'.?"Em!iwi b Eﬁ”‘." Nyl e m;;gg gigg; - Mapato Halisi ya Riba (80,322) (59,261)
= M_‘“"k: Ez:"l_ ‘F';‘l', et il e . - Mabadiliko Halisi Katika Amana 160,354 180,215
el in‘f'q,:f:e yeRe e oyl - Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa 46,297 54,727
13 L.Iwel-ct—:-iuji s i R - Mabadiliko Halisi Kisheria Katika Kiwango cha Chini cha Uhifadhi/Akiba (10,407) (7,978)
14 Akaunti za udhamini ) ) -Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine 5,804 (13,305)
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa 18,222 17,550 'Eﬂdl?'ﬁ'f’"'rﬂ Halisi Katika Mali Nyingine 3'33-1;2% (5,288)
16 JUMLA YA MALI 1,436,572 113,029 -rodi lllyolipwa ' (11,238)
B: DHIMA -Riba lliyopokelewa 124,186 90,723
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha 289,872 242 654 -Riba iliyolipwa (40,440) (33,647)
18 Amana za Wateja 844,984 680,819 -Mengineyo (bainisha) 16,261 5,658
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu 323 584 Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uendeshaiji 20,144 34,542
20 Amana Maalumu - -
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha - - Il. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaiji:
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa 40 33 Gawio Lililopokewa = 5
23 L|r1'_1b|kﬂ la Kodi na Grh:::rumﬂ Eltc:l_ku:?_ullpvm _ _ 1,603 5919 Lnitiise v Mali 2o midi (2,882) (2,325)
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja - - : :
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi Mapato Kutokana na Mauzo ya Maili za Kudumu 0 94
26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine _ _ Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala (56) (127)
Zitakazolipwa Baadae 4906 4132 mupqtn I(U'Ii:c:n:_m.n I_rl'n:; Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala - =
27 Dhima Nyingine 30,8594 15,261 endineyo \bainisha i 5
28 Madeni 76,631 10,075 Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji (2,938) (2,358)
29 JUMLA YA DHIMA 1,259,253 959,477
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29) 177,319 153,551 lil. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:
C: FEDHA ZA WANAHISA Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu i =
31 Mtaji wa Hisa Uliclipwa 62,670 62,670 Riba inayolipwa kwa mikopo ya Muda Mrefu (1,687) (909)
g; f::'bﬂt!fﬂ?""lf_ﬂﬂ - e . Malipo ya kukodisha (2,242) (2,413)
e N ' ' Mapato kutokana na mikopo ya Muda Mrefu 52,524 i
34 Falda (Hosard] ya Klpdndl Huslka e alade Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine ) ]
35 Akaunti Nyingine za Mtaji 7617 10,399 : =y
36 Stahiki ya Wenyehisa Chache : . Mengineyo (bainisha) 6 11,074
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA 177,319 142,477 Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha 48,601 7,752
38 Dhima Zisizo Dhahiri 210,507 139,434
39 Mikopo Chechefu 15,268 15,268 IV. Fedha Taslimu na Mali Zinazefanana na Fedha Taslimu:
40 Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 19,169 16,260 Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu 65,807 39936
41 Mali Nyingine Chechefu 619 56 Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka 178,868 138,932
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka 244,675 178,868
D: BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali 12.34% 12.80%
(il) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi 1.67% 2.25%
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 80.33% 73.28% =e
(iv) Uwiaine wa Mikepo Hallsi na Jumia ya Mali Halis! 6215% 59.38% TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31 DESEMBA 2023
(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali B216% 85.59%
(vi) Ongezeko la Amana 22.85% 18.29%
(vii) Ongezeko la Mali 29.07% 15.74% Mtaji Malipojuuya  Mapato |
waHisa bel yahisa yaliyobakizwa

Robo Mwaka ya sasa

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI MWAKA INAYOISHIA 31 DECEMBER 2023 Salio la mwanzo wa Robo mwaka 62,670 - 69,409 - - 10,398 142,477
. shili il Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato = = 37,624 . = u 37,624
[Kiﬂ!l kwa shi mﬂi m 'n"i} Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - - - (2,782) (2,782)
Miamala na wanahisa - - - - = w i
Limblkizo la Mwaka Gawio lililelipwa = = = = = = -
w : Ziada ya Kisheria - = - - = - -
. Ulle Tengo la Ziada ya Jumla - = - - - o -
Mengineyo - - - - E - -
A: MALI Salio la mwisho wa Robo Mwaka 62,670 - 107,033 - - 7616 177,319
1 Mapato ya Riba 124,261 92 639 Robo Mwaka Uliopita
2 Gharama za Riba 47077 34993 Salio la mwanze wa Robe Mwaka Uliopita 62,670 - 46,491 1,487 8 3,601 114,249
3 Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2) T;"IB-II 5?' 646 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - - 21,43 - = - 21,431
4 Madeni Viza Yalivofutwa ’ d Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - - - (212) (212)
Y . . - - Miamala na wanahisa -
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo 4,699 9,568 Gawio lililolipwa : - a 3 - . -
6 Mapato Yasiyo ya Riba: 26,254 21,443 Ziada ya Kisheria - - 1,487 (1,487) - - -
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo LEHE? la Ziada ya Jumla 5 § - - - ; un-? .
na Miamala ya Fedha za Kigeni 11,321 9234 enEneye - - y - ) ‘ 7,009
&3 Relor iex iernishsni 14.933 1570 Salio la mwisho wa Robe Mwaka Uliopita 62,670 - 69,409 - 10,398 142,477
6.3 Gawio = o
6.4 Mapato Mengine =2 639
7 Gharama Zisizo za Riba: 46155 38,584
71 Mishahara na Mafao 23,597 19,201
12 Aganaq kamher - - BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30 SEPTEMBA 2023
7.3 Gharama Nyingine 22 558 19,383
8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaiji 52,584 30,937 Katika kuanda taarifa za hizi za fedha, sera za vandadgji ni zilizile zilizotumika wakati wa vandaaji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za mwaka
9 Tengo la Kodi ya Mapato 14,960 9,506 uliopita (kama kulikua na mabadiliko katika sera za vandaaiji taarifa za fedha katika kipindi cha mwaka wa sasa, mabadiliko yaelezwe kwa
10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kedi ya Mapato 37,624 21,431 mujibu wa IAS 34 na IAS 8).
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainishal) (2,782) 6,797
11.1 Faida wavu inayopatikana kwa kuuza mali za kifedha (2,782) 6,797 Jina na Cheo Saini Tarehe
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 34,842 28 228
; il v COSMAS T. KIMARIO Sahihi 23.02.2024
13 Idadi ya Waajiriwa 304 283 MANAGING DIRECTOR T
14 Mapato kwa Hisa 60 34 T
15 Idadi ya Matawi 16 15 HEAD OF FINANCE Sahihi 23.02.2024
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI: oo b o Sahihi 23.02.2024
(i} Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 2.95% 2.20% e
(i) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa 23 53% 16.70%
Fedha za Wanahisa Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba
(i) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 44 .62% A8 79%, tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali 7.24%, &.94%, Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.
Zinazozalisha
Jina Saini Tarehe
BALOZI. JOHN ULANGA - MWENYEKITI WA BODI Sahihi 23.02.2024
MS. FATUMA CHILLO - MJUMBE WA BODI Sahihi 23.02.2024
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